ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

อยากทราบรายละเอียดการปันผลเงิน​หุ้นและเงินฝาก 6 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #19464

• ครูสงสัย
  • รูปประจำตัวของ ครูสงสัย
1.อยากทราบรายละเอียดการปันผลเงินหุ้นและเงินฝาก ว่าปันผลหุ้น ปันผลเป็นรายปีใช่ไหมคะ และปันผลเงินฝากก็ตามจำนวนเงินที่ฝากถ้าเกิน 500,000 บาท รับดอกเบี้ยทุกๆ 3 เดือน
2.การปันผลหุ้นกับเงินฝากแยกกันใช่ไหมคะ
3.และอยากทราบรายละเอียด วิธีคิดคำนวณเงินปันผลหุ้นคะ

อยากทราบรายละเอียดการปันผลเงิน​หุ้นและเงินฝาก 6 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #19468

• admin
  • รูปประจำตัวของ admin
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 115
  • พลังน้ำใจ: 0
ปันผลคือ เงินที่ได้รับจากผลดอกของทุนเรือนหุ้นครับ ส่วนเงินฝากจากได้รับเป็นดอกเบี้ยเงินฝาก ซึ่งสองยอดนี้จะไม่ได้นำไปรวมกันครับ แต่จะแยกยอดให้ทราบว่าเป็นปันผล และเป็นดอกเบี้ยเงินฝาก แล้วจึงโอนเข้าบัญชีเงินฝากของสมาชิกทั้งสองตัวครับ ส่วนรายละเอยีดวิธีคำนวณปันผลจะคิดให้เป็นเดือนๆไปตามระยะเวลาที่สมาชิกซื้อหุ้นครับ ส่วนวิธีการคำนวณขออนุญาตสมาชิกต่อต่อสอบถามที่สหกรณ์อีกทีนะครับ ขอบคุณครับ

อยากทราบรายละเอียดการปันผลเงิน​หุ้นและเงินฝาก 6 เดือน 18 นาที ที่ผ่านมา #19469

• ครูสงสัย
  • รูปประจำตัวของ ครูสงสัย
ดอกเบี้ยสะสมประจำปี ที่อยู่ในระบบสมาชิก คือ เงินทีได้จากปันผลทุนเรือนหุ้นที่ถืออยู่ใช่ไหมคะ ทำไมตั้งแต่ มกรา-มีนา ก็ไม่เห็นเปลี่ยนเลยคะ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.452 วินาที