ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

กู้สามัญดำรงชีพ 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #19540

• สมาชิก
  • รูปประจำตัวของ สมาชิก
คุณสมบัติในการกู้สามัญดำรงชีพ ข้อ 2. ให้กู้ได้เท่ากับจำนวนที่สมาชิกรายนั้น ๆ มีหนี้ตามสัญญาเงินกู้ฉุกเฉินเต็มจำนวน หมายถึงยังไงครับ เพราะปัจจุบันวงเงินกู้ฉุกเฉินให้กู้ได้รายละไม่เกิน 50,000 บาท กู้เกินนั้นไม่ได้ถูกต้องหรือไม่ครับ รบกวนท่านใดที่รู้ช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ ขอบคุณครับ

กู้สามัญดำรงชีพ 5 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #19542

• admin
  • รูปประจำตัวของ admin
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 128
  • พลังน้ำใจ: 0
หมายถึง สมมติหากสมาชิกเคยกู้เงินกู้ฉุกเฉินเดิมที่เคยให้วงเงิน 300,000 บาท สมาชิกส่งคืนเงินกู้คืนสหกรณ์จนหนี้คงเหลือลดลงมาเลหือ 270,000 บาท สมาชิกอาจกู้เท่ากับจำนวนเงินกู้คงเหลือของสัญญานั้นครับ คือ 270,000 ครับ แต่ต้องไม่น้อยกว่า 270,000 ด้วยนะครับ เพราะกู้ดำรงชีพ จะถูกหักกลบฉุกเฉิน 300,000 เดิมโดยตรงครับ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.424 วินาที