ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

สอบถามหุ้น ปันผล เฉลี่ยคืน 2 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #19332

• ครูจัย
  • รูปประจำตัวของ ครูจัย
สอบถามตามนีเป็นข้อๆนะคะ
1.เรามีหุ้นอยู่ 2 แสนบาท แต่เราไม่มีหนี้แล้ว จะเอาเงินหุ้ออกมาใช้บางส่วนได้ไหม
2. การปันผลและเฉลี่ยคืน ได้อัตราร้อยละ กี่บาท และปันผลให้ในเดือนไหน
3.ถ้าเรากู้สามัญเพิ่ม แต่ไม่ซื้อหุ้นเพิ่ม ให้ทำแค่ประกันวงเงินได้ไหม
***ขอบคุณค่ะ***

สอบถามหุ้น ปันผล เฉลี่ยคืน 2 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #19339

• admin
  • รูปประจำตัวของ admin
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 117
  • พลังน้ำใจ: 0
1.การจะเอาหุ้นไปใช้ สามารถทำได้โดยการยืมเงินหุ้นตัวเองครับ โดยผ่อนส่งคืนสหกรณ์ หรือเรียกว่า การกู้สามัญไม่เกินมูลค่าหุ้น
2.จะทราบอัตราผลตอบแทน ประมาณต้นเดือนตุลาคม และได้ครับเงินปันผลในสิ้นเดือนตุลาคมครับ
3.ไม่สามารถทำได้ครับ ถ้าสมาชิกกู้แล้วมีเงินหุ้นไม่ถึง 30% ของวงเงินกู้ สมาชิกจำเป็นต้องซื้อหุ้นให้ครบตามจำนวนครับ
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.445 วินาที